LUẬT K28A

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.

4 posters

Em buồn như Huế ngày xưa ngại ngần!

Admin
    Admin
    Admin

Em buồn như Huế ngày xưa ngại ngần! Empty Em buồn như Huế ngày xưa ngại ngần!

Bài gửi  Admin Thu May 20, 2010 2:36 am

Không hiểu được vì sao cuộc sống của mình lại gặp nhiều chuyện vậy không biết nữa, hết chuyện công việc, bạn bè, tình yêu......giờ lại mất xe, tự nhiên mình tay trắng, chẳng biết phía trước mình phải sống thế nào nữa, đối với mình đó là 1 tài sản "khổng lồ", chẳng biết khi nào góp đủ tiền mà mua được xe...giờ đi dạy bằng gì?!, hay mua tạm cái xe đạp,nhưng ở đây đi xe đạp sao nổi, có ngày mình còn đi dạy hai ba chỗ, đi xe máy còn không kịp h mà...Vậy là năm nay mình "đi cay" coi như không rồi....
    Mấy hôm nay nóng ruột, nhớ xe quá ăn không ăn được, ngủ không ngon cứ chập chờn, rồi ngủ được chút là giật mình.... mở mắt ra là thấy xe dựng trong phòng...nhưng đó chỉ là ảo giác...
    Đi vào nhà xe, cứ đi tìm xe mầu hồng, rồi cứ nghĩ những điều biết sẽ không bao giờ xảy ra như mở cửa phòng trọ thấy xe dựng đó, hay ai tới trả xe....
    Mẹ mình mà biết chắc mẹ xỉu mất, tính mẹ lại hay xót của,vất vả lắm mới mua được cái xe đó. Đối với nhiều người thì cái xe đó chẳng là gì, nhưng với mình cũng như gia đình mình nó thực sự lớn...
    Trong đời người ta thường nói khổ cái này thì sướng cái kia...nhưng đối với mình niềm vui chỉ đếm được trên đầu ngón tay.....còn nỗi buồn thì vô tận...chuyện gì, lĩnh vực gì mình cũng gặp chuyện xui...
    Mà than vãn thế này được gì chứ, dù có thế nào mình cũng phải mạnh mẽ, dù có thế nào cũng tiếp tục sống và làm việc........

Từ blog bạn Oanh!
    duc0102

Em buồn như Huế ngày xưa ngại ngần! Empty Re: Em buồn như Huế ngày xưa ngại ngần!

Bài gửi  duc0102 Fri Jul 02, 2010 3:33 am

Xin chia buồn...
    Cố lên Oanh, không sao, cứ nghĩ như những người lớn vẫn thường suy nghĩ là " của đi thay người" O sẽ thấy lạc quan hơn,,,
    Chúc gặp nhiều điều tốt lành!!!
    9h30
    9h30

Em buồn như Huế ngày xưa ngại ngần! Empty Re: Em buồn như Huế ngày xưa ngại ngần!

Bài gửi  9h30 Fri Jul 02, 2010 4:34 am

Ôi, tội nghiệp bạn Oanh quá, thực sự mình xin chia sẻ nỗi buồn với bạn nha. Đi làm kiếm ra đồng tiền thật không dễ dàng gì, Cán bộ công chức lương ba cọc ba đồng, làm không đủ tiêu mà biết bao nhiêu là áp lực...
    Thực sự thì mình cũng không thể giúp gì cho bạn vì mình thậm chí còn tệ hơn bạn, nhưng để có một chiếc xe đi làm thì mình nghĩ bạn cũng nên nói cho gia đình biết, mua một chiếc xe số của Yamaha như sirius hay taurus thì chắc gia đình cũng lo được cho bạn thôi (giá từ 15-17 triệu đồng nhưng chất lượng rất tốt, chạy rất bốc).
    Thế nha, chúc bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.
    Phuong Danh

Em buồn như Huế ngày xưa ngại ngần! Empty Hjx

Bài gửi  Phuong Danh Wed Apr 27, 2011 9:09 pm

Phượng biết cảm giác của O lúc này thế nào. Đó là cả một gia tài. Lúc trước, cuối năm 4 giữ gìn cẩn thận lắm thế mà vẫn bị mất bởi những tay trộm nhanh như cắt. P mất chiếc xe đạp mà khóc hết nước mắt. Ăn ngũ không yên, cứ giật mình tỉnh giấc và cũng tưởng tượng đủ chuyện: ngủ dậy sẽ thấy xe dựng trước cữa nhà trọ...Buồn lắm... Giờ O mất nguyên một chiếc xe máy, tệ quá đúng không. Lương CC thì biết bao giờ mới mua được... theo P thì O nên nói lại với gia đình biết để còn mua một chiếc mới, rồi dần dần trả lại cho Gia đình theo phương châm tiết kiệm hàng ngày, dồn tiền...chứ không, đi làm mà đi xe đạp thì cũng hơi mệt đó.Lại còn đi dạy thêm nữa.... Cố lên O nhé...

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Sat May 11, 2024 3:45 am